Nếu bạn muốn biết phải phối gì với quần jeans màu đen, thì bạn đã đến đúng nơi rồi, không mắc công tìm kiếm thêm. Bài viết này sẽ giúp bạn có cái nhìn tổng quan về cách phối đồ với quần jeans màu đen. Vì quần jeans màu đen là một món đồ không thể thiếu trong tủ đồ của cả nam và nữ, vì vậy rất quan trọng để kết hợp phụ kiện, giày dép và các món đồ khác để tạo nên phong cách hoàn hảo. Đó chính là những gì chúng ta sẽ thảo luận ở đây. Vì vậy, không cần chần chừ, hãy đọc bài viết này ngay thôi! Hãy đi!
Màu áo phông phù hợp với quần jeans màu đen?
Đơn giản – Bất kỳ màu nào cũng được.
Nói nhiều hơn – màu đen phối được với bất kỳ màu sắc, hoạ tiết hoặc mô hình nào. Chúng có nhiều kiểu dáng như rách, boyfriend, rách, ôm v.v. Hãy để kiểu dáng là gợi ý cho bạn. Một số màu sẽ phù hợp hơn với kiểu dáng cụ thể hơn những màu khác, nhưng thông thường bất kỳ màu nào cũng sẽ phù hợp!
Ý tưởng này không chỉ dừng lại ở áo quần mặc. Màu đen linh hoạt và có thể kết hợp với một chiếc khăn quàng cổ phô trương, đôi giày cao gót sang trọng, một cái thắt lưng gọn gàng hoặc một chiếc nón thời trang để hoàn thiện phong cách của bạn.
Giày dép phù hợp với quần jeans màu đen?
Một lần nữa, phối đồ với quần jeans màu đen là không cần suy nghĩ nhiều. Chỉ cần mặc sandal đen hoặc phối màu chúng với màu áo trên. Nếu bạn thích phong cách tương phản màu sắc, màu đen là lựa chọn dễ dàng nhất. Màu nude hoặc màu cam sẽ tạo sự nổi bật với quần jeans màu đen. Vì vậy, bất kỳ lựa chọn nào phù hợp với bạn cũng sẽ hoạt động tốt!
Mẹo phối đồ với quần jeans màu đen – 20 ý tưởng trang phục và phối đồ
1. Quần jeans màu đen rách kết hợp với áo blazer
Bữa tối tại một nhà hàng sang trọng? Buổi hẹn tại nhà hàng yêu thích của bạn? Phối cùng áo tank top và hoàn thiện với áo blazer để có một diện mạo lịch lãm mà vẫn đẹp mắt.
2. Tuyệt đối là màu đen
Một diện mạo đồ một màu từ đầu đến chân, mái tóc xoăn tự nhiên, giày cổ ngắn, trang điểm mắt khói và son Ruby-woo là tất cả những gì bạn cần để thu hút mọi ánh nhìn. Tự nhiên và dễ dàng!
3. Với áo kẻ carô
Áo kẻ carô và quần jeans màu đen như món ăn dễ chịu. Chúng không bao giờ làm bạn thất vọng!
4. Quần jeans màu đen ôm và áo len dáng dài
Áo len dáng dài màu đỏ, cam hoặc lạc đà luôn gắn liền với mùa thu và mùa đông. Một chiếc quần jeans màu đen ôm sát kết hợp với áo len màu sắc táo bạo, túi đựng đồ, đôi giày cổ cao và có lẽ một ly pumpkin spice latte sẽ giúp bạn tự tin khi chờ đợi mùa xuân đến.
5. Với áo chambray
Chambray – một chiếc áo chúng ta đều có và là một lựa chọn an toàn. Thay vì quần jeans màu đen thông thường, hãy thử với kiểu jeans rách, và trang sức bằng bạc oxy hóa. Hoàn thành nhau hoàn hảo!
6. Áo sọc đen trắng
Tôi biết đây là một lựa chọn rõ ràng cho hầu hết chúng ta, nhưng tôi muốn đưa nó vào đây cho trường hợp.
7. Với áo sơ mi trắng
Mặc áo sơ mi tơ tằm hoặc lụa dạng thoải mái (không cài hết), tạo tình trạng đóng bán hoặc gập một nửa bên trong quần jeans đen cạp cao và kết thúc bằng một đôi giày cao gót hoặc xăng đan. Điều này sẽ là trang phục hoàn hảo từ văn phòng trực tiếp đến buổi hẹn tối.
8. Với áo xanh nhạt không đối xứng
Peplum, dáng không đối xứng hoặc áo cánh là tất cả những gì đều phù hợp với quần jeans màu đen. Màu pastel hoặc màu phấn hoạt động cho các dịp trang trọng trong khi hoạ tiết và màu sắc sặc sỡ hoạt động trong trường hợp khác.
9. Với áo tank hoa hoặc áo ren
Bất kỳ áo tank hoặc áo hoa nào cũng phù hợp với quần jeans màu đen. Bạn có thể thêm lớp áo không phụ thuộc vào màu sắc; bạn không cần suy nghĩ quá nhiều với những trường hợp này.
10. Với áo in hình vui nhộn
Áo thun in hình cùng với biểu tượng cảm xúc, hashtag và merchandising phim đã trở nên phổ biến vì chúng thú vị, thoải mái và vui nhộn. Hãy mặc quần jeans màu đen với một trong những áo này với tay áo xắt chéo và giày converse.
11. Áo crop top có vai trần
Áo có vai trần hoặc áo crop top hoặc cả hai cùng nhau sẽ là phong cách điển hình và thời thượng. Phần hay nhất của những trang phục này là bạn có thể ăn mặc trang trọng hoặc thông thường tùy thuộc vào dịp.
12. Với áo blazer
Một cái áo blazer từ vải lanh, vải nhung hoặc vải lưới cùng quần jeans màu đen là sang trọng. Hãy tạo một diện mạo không trang điểm và sử dụng các món trang sức tinh tế để hoàn thiện diện mạo.
13. Với áo carô
Áo carô sẽ phù hợp với bất kỳ thứ gì, nhưng một số màu sẽ nổi bật hơn với quần jeans màu đen so với những tông màu xanh dương tự nhiên. Bạn có thể kết hợp nó với áo tank top hoặc áo bralette và buộc quanh eo vào những buổi tối mùa hè ấm áp.
14. Áo crop top và áo khoác jean
Áo khoác jean lại là một món đồ mà hầu hết chúng ta đều có, cũng như áo crop top. Lớp áo crop màu xám với áo khoác jean; trang bị một chiếc đồng hồ đeo tay lớn, buộc tóc gọn gàng, kính mát và một cái túi để dạo chơi cả ngày tại trung tâm mua sắm.
15. Với áo không lưng
Áo có in hình nhẹ hoặc áo đen đơn giản hoặc những tông màu trầm như đỏ, xanh dương, v.v. sẽ trông tuyệt vời với quần jeans màu đen. Nếu bạn không chắc chắn về cách phối đồ với chúng, chỉ cần mặc quần jeans màu đen thôi, bạn đã hoàn thành!
16. Quần jeans rách và áo len cổ lớn
Áo len cổ lớn hoặc áo hoodie là thứ chúng ta thường mặc suốt cả mùa đông. Một chiếc quần jeans màu đen và một số áo len này là đủ để bạn sử dụng suốt một kỳ học đại học đầy đủ cho những người như tôi hoặc hầu hết mọi người. Mang theo bandanas hoặc buộc tóc gọn gàng suốt cả ngày với dép xỏ ngón hoặc giày funky và hoàn thiện với son môi nude.
17. Áo chiffon và đôi giày cổ cao
Mặc áo tank top chiffon sang trọng và đôi giày màu nâu với quần jeans màu đen khi bạn không có nhiều thời gian cho các kế hoạch đột xuất với bạn bè. Thêm phụ kiện để tăng sự thu hút; không ai biết rằng bạn đang vội vàng!
18. Với áo thun chữ
Chúng ta đều yêu áo thun chữ, phải không? Bạn đã đoán đúng, hãy phối quần jeans màu đen với nó!
19. Áo strap spaghetti, áo khoác jean và đôi giày cổ cao
Chọn trang phục màu đen từ đầu đến chân với áo strap spaghetti, và thêm màu sắc bằng khăn quàng, áo khoác, đôi giày và phụ kiện. Những chi tiết nhỏ vào trang phục sẽ là yếu tố hòa hợp với nhau.
20. Kết hợp màu sắc
Kết hợp màu sắc của trang phục với quần jeans màu đen. Giữ mọi thứ còn lại phù hợp – từ giày dép và áo trên đến phụ kiện và túi xách, v.v.
Câu hỏi thường gặp
Làm thế nào để phối đồ một cách thông thường với quần jeans màu đen?
Phối đồ một cách thông thường với quần jeans màu đen bằng áo thun in hình, áo crop top hoặc áo tank top kết hợp với một chiếc áo khoác thời trang. Mặc đi dép xỏ, giày converse. Sử dụng quần jeans rách để tăng thêm phong cách cho diện mạo.
Loại giày nào phù hợp với quần jeans màu đen?
Quần jeans màu đen phối rất tốt với bất kỳ màu sắc và loại giày nào. Điều quan trọng là phù hợp với áo phía trên. Một chiếc áo sơ mi, quần jeans màu đen và dép xỏ không phù hợp cho một diện mạo. Đồng thời, không chọn màu giày trái ngược với màu áo phía trên.
Được phép phối quần jeans màu đen với áo khoác da không?
Đúng, cả hai loại trang phục đều linh hoạt và có thể phối cùng nhau. Phối áo khoác và quần jeans màu đen với một chiếc áo thun đơn giản hoặc áo blouse, tránh đeo trang sức lớn và đi giày sneakers hoặc boots để tạo nên một diện mạo thông thường, thanh lịch.