Khi chọn loại tất phù hợp để đi cùng giày và quần jeans, có một số lựa chọn để xem xét. Một lựa chọn là chọn đôi tất thấp, những đôi tất này sẽ giúp bạn cảm thấy thoải mái và khô ráo, đồng thời tránh trượt hoặc xoắn đặc không mong muốn. Một lựa chọn khác là chọn đôi tất mắt cá chân, đôi tất này có thể tạo thêm chút ấm áp và che chắn mà không quá cồng kềnh. Cuối cùng, nếu bạn thực sự muốn tạo điểm nhấn thời trang, bạn có thể chọn một đôi tất có hoa văn hoặc màu sắc tươi sáng để thêm chút cá nhân vào diện mạo của bạn. Bất kể lựa chọn nào bạn chọn, chỉ cần đảm bảo rằng các đôi tất của bạn là sạch sẽ và không có lỗ hoặc vết bẩn.
Có vẻ lạ khi bạn đội đôi tất sai với đôi giày phù hợp vì mỗi đôi giày có loại tất riêng của nó là tốt nhất. Màu sắc của đôi giày của bạn có ảnh hưởng lớn đến loại tất bạn đi cùng chúng. Chiều dài của tất và mục đích bạn mặc tất cũng nên được xem xét khi chọn đôi tất. Nếu bạn không mặc những đôi tất quá rộng, bạn sẽ thoải mái hơn. Có nhiều loại tất với nhiều chiều dài khác nhau. Tất insole, thường được làm từ cotton, rất thoải mái và dễ chịu khi mặc. Theo ý kiến của tôi, nên có đôi tất chiều dài mắt cá chân trong tủ quần áo của mọi người.
Nên chọn đôi tất nào với giày đen và quần jeans?
Không có câu trả lời xác định cho câu hỏi này vì nó phụ thuộc vào sở thích và phong cách cá nhân. Một số người có thể cho rằng việc đi cùng với tất giày đen và quần jeans trông tuyệt vời, trong khi người khác có thể nghĩ rằng nó quá tương phản. Cuối cùng, việc quyết định điều gì trông tốt nhất phụ thuộc vào sự lựa chọn của từng người.
Kết hợp giữa tất đen và trắng có thể được mặc với một loạt giày. Tất xám có một diện mạo trung tính và cho phép bạn kết hợp và phối đồ với các mảnh quần áo khác nhau. Mặc tất màu xanh đậm với một chiếc quần trắng hoặc một chiếc áo sơ mi trắng sẽ mang lại cho bạn một gợi ý tinh tế mà không mất đi phong cách cá nhân của bạn. Tuỳ thuộc vào cách bạn phối màu này, bạn có thể kết hợp nó với tất màu xanh đậm hoặc tất màu sắc đơn giản. Nếu bạn mặc quần áo màu xám, màu xanh đậm hoặc màu đen, bạn nên kết hợp chúng với tất màu xanh nhạt. Trái ngược với những màu sắc sặc sỡ, những màu sắc trung tính nhạt nhẹ hơn. Cũng có những màu tối nhạt và màu đất như xanh lá cây và nâu đi kèm tốt với chúng.
Khi mặc quần áo màu xám hoặc đen, tất màu pastel phù hợp. Màu sắc có thể được phối hợp với tất màu đậm, tạo nên một sự thách thức. Hãy mặc các màu sắc nhạt tươi sáng với quần áo màu nhạt hoặc quần bò màu nhạt. Tủ đồ tất của bạn nên trở thành một bức tranh màu sắc, và những màu bạn chọn sẽ là bổ sung cho các trang phục bạn kết hợp với chúng.
Nắm vững mẹo đi cùng tất với quần jeans
Đôi lúc rất khó để quyết định nên mặc đôi tất gì. Nếu bạn đang mặc quần jeans đen và giày đen, hãy đảm bảo rằng đôi tất của bạn là màu trắng. Đôi tất màu trắng phổ biến với nam giới, nhưng đôi khi chúng trông có vẻ lôi thôi. Bạn có thể mặc đôi tất màu tối hòa vào với đôi tất màu trắng hoặc đôi tất hài hòa hơn để làm cho chúng trông chắc chắn hơn và hãy để những đôi tất màu trắng ở trong phòng tập thể dục. Khi nói đến màu sắc, đen phù hợp với hầu hết các đôi tất màu sắc đồng màu. Tất cả những thứ này, kể cả tất, có thể được mua ở màu sắc nhạt. Nếu bạn muốn một diện mạo sạch sẽ và tươi mới, hãy kết hợp tất màu nhạt với quần áo màu nhạt hoặc quần trang. Các mảnh quần màu xám gấp lại một chút là một lựa chọn tuyệt vời cho diện mạo này. Để đi cùng tất với quần jeans, bạn không cần phải mất công với các bước phức tạp của việc đi cùng tất với quần jeans. Bạn nên mặc tất phù hợp với quần áo của bạn, chứ không phải giày. Nếu tất không phù hợp với màu của quần áo của bạn, sẽ có một khoảng trống đáng chú ý trong trang phục của bạn. Đôi tất đen sẽ phù hợp với quần đen, trong khi đôi tất nâu sẽ phù hợp với quần nâu. Mặc tất màu xanh với giày đen là chấp nhận được nếu màu sắc nhạt. Tương tự với đôi tất màu xanh nhạt khi đi cùng với đôi tất đen. Trái ngược với các màu sắc đậm, các màu sáng tạo hiệu ứng tương phản, làm nổi bật giày và quần áo. Đôi tất màu xanh nhạt trông tuyệt vời khi kết hợp với quần áo màu xám, màu xanh đậm và màu đen.