Khi mùa xuân dần chuyển sang mùa hè, tôi cảm thấy thú vị hơn khi phối trang phục với quần jeans màu nhạt. Mặc dù chúng không bị bỏ quên trong những mùa lạnh, nhưng tôi lại dùng nó nhiều hơn khi thời tiết nóng dần lên và tôi có xu hướng ưa thích những trang phục jean màu xanh nhạt, thoải mái và thanh lịch.
Chi tiết trang phục: Quần jeans Paige Cindy (kích cỡ chuẩn), Áo sơ mi cánh bèo (cũ, tương tự tại đây), Giầy thể thao Common Projects Achilles (giống, giá rẻ hơn tại đây), Túi xách Bembien
Nếu bạn không chắc cách kết hợp trang phục với quần jeans màu nhạt, bài viết hôm nay sẽ chỉ cho bạn những gợi ý về trang phục kết hợp với quần jeans màu nhạt! Hãy xem dưới đây để có vài ý tưởng về trang phục cùng quần jeans màu nhạt, cùng những gợi ý về việc chọn giày, áo và màu sắc phù hợp với chúng.
Những chiếc quần jeans màu nhạt yêu thích trong tủ đồ của tôi
Suốt nhiều năm, tôi đã thử nhiều loại quần jeans màu nhạt với nhiều kiểu dáng và mức giá khác nhau, và đây là những chiếc tôi yêu thích cho đến nay. Hầu hết đều là nhãn hiệu denim cao cấp, nhưng tôi chưa bao giờ hối hận với những bản chất lượng này:
- Paige Cindy—Quần jeans Paige nổi tiếng với độ dài phù hợp với phụ nữ cao, nhưng chúng phù hợp với tất cả chiều cao. Cindy màu “Totally” đã trở thành cặp quần jeans yêu thích trong tủ quần áo của tôi từ vài năm trước. Chúng thoải mái nhờ độ co giãn nhẹ, có kiểu dáng thẳng và vừa vặn, và chiều dài vừa đủ (27″) thích hợp với nhiều loại giày. Tôi đã chọn kích cỡ chuẩn của mình.
- MOTHER Rambler Ankle—Đây là kiểu dáng thoải mái với chiều dài 28.25″ và lai cạnh chưa được nhuộm, tạo cảm giác rất thoải mái. Tôi thích kết hợp chúng với dép xăng đan và áo thun hoặc áo thun tắm để mặc hàng ngày. Giống như tất cả quần jeans MOTHER khác, chúng co giãn nhẹ nhàng.
- AGOLDE Lana—Đây là kiểu dáng leg thẳng với chiều dài đầy đủ và nút khóa. Một cặp quần jeans mùa hè nhẹ nhàng thích hợp để mặc trong các dịp thể hiện phong cách khác nhau. Chúng thoải mái nhưng tinh tế. Hãy chọn kích cỡ nhỏ hơn nếu bạn nằm giữa hai kích cỡ, đặc biệt là nếu bạn có hông và đùi thẳng.
- Madewell Perfect Vintage—Dòng Perfect Vintage có eo cao vừa, chân thẳng mảnh khảnh, và có nhiều kiểu dáng bao gồm cả chiều dài thích hợp cho người cao và người mặc kích cỡ lớn. Tôi thích mẫu này với viền quần gọn gàng cho mùa hè. Dưới đây là mẫu xước tôi yêu thích. Hãy chọn kích cỡ nhỏ hơn nếu bạn nằm giữa hai kích cỡ vì chúng sẽ mềm dần theo thời gian.
Phối đồ với quần jeans màu nhạt như thế nào?
Thực tế, quần jeans màu nhạt có thể kết hợp với mọi thứ. Chúng cực kỳ linh hoạt, đặc biệt khi bạn tạo ra một bộ trang phục không chú trọng quá nhiều vào hoa văn hay màu sắc bạn đang mặc!
Điều quan trọng cần ghi nhớ là quần jeans màu xanh nhạt thường mang vẻ ngoài tự nhiên hơn, vì vậy nếu bạn muốn phối trang phục theo kiểu trang trọng hơn, hãy chọn giày và phụ kiện (túi xách, trang sức, phụ kiện tóc) cao cấp kèm theo một chiếc áo trang trọng hơn.
Dưới đây là những đôi giày tôi đề xuất để kết hợp với quần jeans màu xanh nhạt:
- Giày thể thao, dép xăng đan và giày bốt gót thấp phù hợp nhất với trang phục quần jeans màu xanh nhạt thoải mái.
- Đối với bộ trang phục quần jeans xanh nhạt trang trọng hơn, hãy thử với giày cao gót, giày sandals cao gót hoặc giày búp bê.
Dưới đây là một số màu sắc và kiểu áo phù hợp để kết hợp với quần jeans màu nhạt:
- Màu tối tương phản như đen, xanh đậm, hoặc xám
- Màu nhạt phù hợp như trắng, be và nâu sáng
- Áo thoải mái như áo cotton, áo nút và áo thun tắm
- Áo nữ tính với tà xoè và váy cánh bèo
- Màu pastel mềm và màu sáng
Cách mặc quần jeans màu nhạt: Ý tưởng trang phục
Dưới đây là một số cách mà tôi thích mặc quần jeans màu xanh nhạt, cùng những ghi chú ngắn về những gì tạo nên mỗi sự kết hợp.
1. Kết hợp với màu nhạt
Tôi thích sự kết hợp của quần jeans màu xanh nhạt với các gam màu nhạt như trắng, nâu và be. Bạn thực sự không thể sai khi kết hợp chúng và cảm giác thoải mái, nhẹ nhàng chuyển từ ban ngày sang buổi tối chỉ với việc đổi giày thoải mái.
2. Kết hợp với áo có hoa văn, màu pastel và nữ tính
Màu sắc nhạt và cảm giác thoải mái của quần jeans màu nhạt khiến chúng trở thành sự kết hợp hoàn hảo với áo nữ tính. Chúng đủ giản dị để để họa tiết hay màu sắc nổi bật. Tôi thích mặc chúng với áo có tay xoè, tà váy và cúc áo để có bộ trang phục mát mẻ dễ dàng kết hợp với giày thể thao trắng hoặc dép xăng đan, hoặc có thể được phối cùng với giày cao gót hoặc giày búp bê để tạo phong cách thanh lịch hơn vào mùa ấm áp.
3. Kết hợp với các màu tương phản
Vào mùa thu và mùa đông, tôi thích các màu sắc đậm hơn như đen, xám và xanh đậm. Tất cả cùng tạo ra sự kết hợp tuyệt vời với trang phục quần jeans màu xanh nhạt, và những màu sắc này sẽ nổi bật trong những tháng mà hầu hết mọi người đang mặc quần jeans xanh trung tính, quần jeans xanh đậm hoặc quần jeans đen.