Mình biết chúng ta ai cũng là fan của quần jeans skinny đúng không? Đây là loại quần mà chúng ta luôn cảm thấy thoải mái nhất, chúng ta có thể chọn mua ngay mà không cần suy nghĩ nhiều khi đang gặp khủng hoảng thời trang và không biết mặc gì từ tủ quần áo của mình. Nhưng rất nhiều khi, trang phục jeans và áo phông đơn giản trở nên nhàm chán chỉ vì chọn sai đôi giày.
Chuyên gia tại TopofStyle đã suy nghĩ suốt để đưa ra danh sách những đôi giày mà bạn không nên mang khi diện jeans skinny. Bên cạnh đó, chúng tôi cũng đã đề cập đến những lựa chọn thời trang khác, đảm bảo bạn luôn thoải mái khi di chuyển. Chúng tôi hy vọng những mẹo này sẽ giúp bạn khi bạn gặp khó khăn khi chọn giày lần sau.
1. Giày Sneakers Cồng Kềnh
Một trong những đặc điểm cơ bản của quần jeans skinny là chân quần ôm sát cực kỳ. Khi kết hợp với đôi giày sneakers cồng kềnh, toàn bộ diện mạo trở nên tồi tệ ngay lập tức. Thay vào đó, hãy mặc nó với giày mules gọn gàng để thu hút sự chú ý tại nơi làm việc.
2. Sandal và Giày Cồng Kềnh
Đây là một lựa chọn rất không hợp khi mặc quần jeans skinny. Lý do là sự cồng kềnh mà không hài hòa với diện mạo gọn gàng của jeans skinny.
3. Giày Boot Cắt Gót Cao
Rất khó để tìm một đôi giày boot cắt gót có độ cao hoàn hảo. Nếu không, toàn bộ diện mạo có thể trở nên xấu đi khi kết hợp với quần jeans skinny. Thay vào đó, hãy chọn giày bệt với mũi nhọn để tạo nên diện mạo gọn gàng.
4. Giày Cao Gót Cai Dây Ở Gót
Mặc quần jeans skinny kết hợp với giày cao gót cai dây ở gót chắc chắn sẽ không mang lại điểm thời trang nào cho bạn vì gấu quần jeans có thể đặt ngay trên dây đai, tạo ra một kiểu che mờ và không đồng nhất cho mắt cá chân, hoặc che kín toàn bộ dây đai, tạo ra một khoảng trống. Thay vào đó, hãy chọn mules, giày cao gót hoặc giày bệt.
5. Giày Boot Mũi Tròn Cồng Kềnh
Khi kết hợp giày boot mũi tròn với quần jeans skinny, bạn sẽ trông thấp và rộng dạng. Thay vào đó, hãy phối đôi giày cao gót phong cách với quần jeans để tạo điểm nhấn thêm chiều cao.
6. Giày Sandal Gladiator hoặc Sandal Quấn Quanh Gót Chân
Người ta thường nói rằng một hình ảnh nói lên nghìn lời. Và hình ảnh trên thực sự tuyên bố tự do từ mọi góc nhìn. Vậy tại sao lại che giấu nó dưới lớp vải jean? Dù sao, một số người vẫn thích mang những đôi giày gladiator trên hoặc dưới quần jeans. Nhưng dù sao thì nó cũng trông tồi. Thay vào đó, bạn có thể chọn quần jeans skinny phối với giày lười để tạo ra sự tương phản đẹp mắt với dáng quần ôm sát.
7. Giày Có Dây Buộc
Những cô gái thấp cần chọn những kiểu giày không cắt qua vùng mắt cá chân và để lộ một chút da giữa gấu quần và phần trên giày. Điều này sẽ tạo ra ấn tượng thêm chiều dài cho hình dáng cơ thể. Giày buộc dây chắc chắn không phải là một lựa chọn để đi với quần jeans skinny vì nó không mang lại hiệu quả tăng chiều cao đáng kể. Và trên hết, điểm nổi bật chính của những đôi giày này là thiết kế dây buộc, nhưng nó lại bị ẩn đi dưới lớp quần jeans. Vì vậy, đó chẳng khác nào đi dép không gót.
Trong lĩnh vực thời trang, không có các quy tắc nghiêm ngặt. Thay vào đó, chỉ có những hướng dẫn mà bạn có thể mân mê và tạo theo gu thị hiếu và sở thích cá nhân của mình. Cuối cùng, việc tự tin trong da của bạn là quan trọng nhất. Đó là cách bạn tỏ ra tự tin và tỏa sáng với phong cách thời trang chân chính.