Quần jeans cạp cao lại đang trở nên phổ biến và có lẽ sẽ là xu hướng trong một thời gian dài. Với tôi, một người yêu quần jeans ôm, mất một thời gian để chấp nhận quần jeans cạp cao vào tủ áo của tôi. Tuy nhiên, tôi vẫn sẽ tiếp tục mặc quần jeans ôm vì chúng tôn lên dáng vóc, siêu linh hoạt, và phù hợp với nhiều kiểu giày khác nhau. Nhưng việc kết hợp giày với quần jeans cạp cao lại khá khó khăn hơn. Hôm nay, tôi sẽ giới thiệu các kiểu giày tốt nhất để đi cùng quần jeans cạp cao.
Để mua sắm, hãy nhấp vào liên kết dưới hình ảnh sản phẩm hoặc nhấp vào hình ảnh ở dạng carousel!
TIẾP THEO: Quần Áo Dành Cho Mẹ, Hướng Dẫn Tối Ưu
Có thể có liên kết liên kết liên kết liên kết liên kết liên kết liên kết chứa trong bài viết này. Để biết thêm thông tin, vui lòng xem tuyên bố tiết lộ đầy đủ của chúng tôi bên dưới (trên điện thoại di động) hoặc bên phải (trên máy tính để bàn). Ngoài ra, với tư cách là một Đối tác của Amazon, tôi kiếm được tiền từ những sản phẩm được mua qua liên kết. Cảm ơn sự hỗ trợ của bạn!
Quần jeans tôi mặc trong bài viết này là đôi quần từ Everlane. Tôi rất khuyến khích không thể đủ. Tôi cao 5’5 “và mặc size 26 thông thường. Thông thường tôi mặc size 4. Nhưng với loại quần này, tôi đã chọn nhỏ một size vì quần sẽ rộ lên khi mặc. Chúng cũng có phiên bản lưng chân.
Phối Quần Jeans Cạp Cao với Giày Sneakers
Giày sneakers là sự lựa chọn tuyệt vời để đi cùng quần jeans cạp cao. Tôi thích những đôi sneakers không phải thể thao, có thiết kế giày thấp, trắng trơn. Hãy cân nhắc gập lại gấp chân quần để lộ một chút mắt cá và làm dài chân. Những đôi sneakers như này có thể được mặc quanh năm với mọi thứ từ quần jeans đến váy. Đừng quên mang vớ không hiển thị nữa!
1 NIKE // 2 KEDS // 3 ABLE // 4 KEDS // 5 PUMA
Phối Quần Jeans Cạp Cao với Giày Bệt
Giày bệt là một lựa chọn rất phù hợp và thoải mái để đi cùng quần jeans cạp cao. Điều tôi thích nhất là bất kỳ kiểu ngón chân nào cũng phù hợp với quần jeans cạp cao, vì vậy khả năng bạn đã sở hữu một đôi giày phù hợp với quần jeans này. Hầu hết các bộ trang phục của tôi đều có màu trung tính, vì vậy tôi thích thêm một chút phong cách hoặc màu sắc bằng cách sử dụng giày bệt.
1 ĐEN ĐẦM ĐIỂM // 2 MÀU KEM // 3 CHẤM LEO BỐ // 4 CHAIN LINK
Phối Quần Jeans Cạp Cao với Giày Cao Gót
Giày cao gót là một lựa chọn tuyệt vời nếu bạn muốn phong cách quần jeans cạp cao của mình! Có điều gì đó rất đẹp đẽ khi kết hợp trang phục cổ điển (áo phông và quần jeans hoặc áo len và quần jeans) với một đôi giày tuyệt vời. Hầu hết các kiểu ngón chân sẽ phù hợp với quần jeans cạp cao. MẸO PHONG CÁCH: Giống như quần jeans ôm, bạn nên mặc giày cao gót ngón chân nhọn để làm dài đôi chân.
1 MÀU VÀNG ĐẤT // 2 GIÀY CỔ ĐIỂN // 3 GIÀY QUAI HẬU // 4 MÀU BE
Phối Quần Jeans Cạp Cao với Giày Boots
Tôi có thể mặc giày boots với quần jeans cạp cao được không? Đây là câu hỏi được đặt nhiều nhất khi nói về phối quần jeans cạp cao. Câu trả lời là có! Mặc dù chủ đề này có thể được đề cập trong một bài viết riêng, nhưng đôi giày boots yêu thích của tôi khi kết hợp với quần jeans cạp cao là đôi boots cao cổ với ống ôm chân. Tôi nghĩ rằng việc có ống boots cao lên gần bắp chân là quan trọng để tránh những nếp gấp ở phần dưới chân quần.
1 CHELSEA MÀU VÀNG ĐẤT // 2 ĐEN ĐẦM ĐIỂM // 3 XÁM // 4 CỐC CỘT VÀNG // 5 CHAIN LINK
Phối Quần Jeans Cạp Cao với Giày Mules
Giày mules ngón chân nhọn là sự lựa chọn tuyệt vời để đi cùng quần jeans cạp cao, đặc biệt là trong giai đoạn chuyển mùa. Chúng hoạt động tốt với quần jeans dài hoặc quần jeans cạp cao. Nếu mặc với quần jeans dài, giày mules ngón chân nhọn sẽ tạo ra ấn tượng chân dài. Hãy thử các đôi vớ mules này để tránh trượt chân ra ngoài.
1 MÀU KEM // 2 GIÀY ĐIỀU HÒA MÀU NÂU // 3 GIÀY ĐEN Lồi lộn // 4 MÀU KEM DỆT // 5 MÀU KEM BẤM
Phối Quần Jeans Cạp Cao với Giày Mokassin
Giày Mokassin là thời thượng, và điều đó có nghĩa là bạn hoàn toàn có thể đi cùng với quần jeans cạp cao! Chúng hoạt động tốt với quần jeans này nhờ vào ống quần cổ điển chưa đỉnh cao. Đôi giày này có thể được mặc dễ dàng đi làm với trang phục quần jeans công sở yêu thích của bạn. Đôi mokassin đặt biệt ngay lập tức nâng tầm trông một cách không chút gì sinh động.
1 CHAIN LINK ĐEN // 2 MÀU KEM // 3 ĐEN
Phối Quần Jeans Cạp Cao với Giày Sandal
Cho thời tiết ấm áp, bạn có thể dễ dàng đi cùng quần jeans cạp cao với giày sandal. Tôi khuyến nghị lựa chọn loại sandal có 1 hoặc 2 dây không quá cao trên chân. Nếu quần jeans của bạn dài, hãy cân nhắc gập lên ở phần gấu dưới để lộ mắt cá và làm dài chân.
1 STEVE MADDEN LỖI ĐÀN // 2 AMAZON ĐEN // 3 CRISS CROSS ĐEN // 4 VÂN NÂU