Bắt đầu với bộ sưu tập thứ ba của mình, Kanye West đã tổ chức một buổi trình diễn thời trang đẹp mắt. Khi mọi người đều chờ đợi một buổi trình diễn trang trọng nhưng hấp dẫn, cuộc diễu hành bắt đầu với sự hỗn loạn trên đường phố và sự xuất hiện của hàng loạt người nổi tiếng.
Môi trường nóng bức bên ngoài với rất nhiều người hâm mộ và người mua sắm thời trang đã tạo ra sự ồn ào. Một loạt các người mẫu trong trang phục Yeezy và những chiếc áo thun cũng đã tạo ra những khoảnh khắc kỳ diệu. Bên trong, không khí cũng không kém phần sôi động với sự xuất hiện của các ngôi sao rap và các thành viên của gia đình Kardashian.
Buổi diễn của Kanye West đánh dấu sự trở lại của nghệ sĩ biểu diễn Vanessa Beecroft. Những người mẫu có vẻ ngoại hình khá đa dạng, từ kích thước đến hình dạng, được xếp thành 4 đội quân và được sắp xếp theo màu da. Những bộ quần áo tiếp tục lấy cảm hứng từ bộ sưu tập mùa trước với sự kết hợp giữa trang phục thể thao, áo khoác, áo hoodie, quần legging và đồ lót ôm sát cơ thể.
Mặc dù buổi trình diễn có sự xuất hiện giới thiệu dòng giày thể thao Yeezy Boost Adidas, nhưng không nhiều sản phẩm được trưng bày. Thực tế, việc trình diễn ấn tượng hơn là chiếc giày. Kanye đã gặp không ít những chỉ trích về sự nghiệp thời trang của mình. Tuy nhiên, qua từng bộ sưu tập, anh đã dần chứng minh được khả năng và tìm được lòng tin từ các nhà thiết kế và người hâm mộ.
Thành công của Kanye West trong ngành công nghiệp thời trang đang dần được công nhận. Tuy nhiên, việc anh kết hợp sự nghiệp thời trang với việc tranh cử tổng thống trong tương lai vẫn là một ẩn số.