Có lẽ bạn đã biết rằng quần jeans phồng, còn được gọi là quần đáy chuông, từng được mặc bởi những người tuổi trẻ và những ngôi sao rock trong thập kỷ 1960 và 1970 – nhưng bạn có biết rằng ban đầu chúng được mặc bởi những người lính trong Hải quân?! Tôi thích những sự kiện thú vị và lịch sử thời trang, tôi luôn thấy chúng thú vị! Ngành công nghiệp thời trang luôn lặp lại theo chu kỳ và những thứ lại trở nên mốt và trở lại thời thượng – quần jeans phồng cũng không ngoại lệ!
Tôi thích hình dáng phồng phù của quần jeans. Chúng có vẻ làm cho đôi chân của bạn trở nên dài hơn, và cân đối hình dáng nếu bạn có hình dáng lê gương (giống như tôi). Đã lâu rồi kể từ khi tôi mặc kiểu quần này, nhưng tôi đã mang lại kiểu cắt này vào tủ quần áo của mình trong năm nay. Để tham khảo kích thước, tôi cao 5’7″ và tôi đã mua những chiếc quần jeans trong bài viết này ở kích thước thật của mình, nhưng đã đặt mua dài hơn. Đây là năm set đồ mà tôi sẽ mặc vào mùa thu này, bằng kiểu quần jeans phồng!
Set đồ #1: Áo sơ mi + Giày lười
![quần jeans phồng](https://i0.wp.com/www.michelletomczak.com/wp-content/uploads/2020/09/IMG_8252-copy.jpg)
Áo (cũ – tương tự) | Quần jeans | Giày lười (cũ – tương tự)
Set đồ này cảm giác như một trang phục hàng ngày với tôi. Nó có vẻ được nâng cao hơn một chút vì hình dáng của quần jeans phồng kết hợp với giày lười có đầu nhọn và áo sơ mi được may kỹ. Tuy nhiên, chất liệu áo flannel và màu xanh dương của quần jeans khiến nó trở nên thoải mái. Tôi sẽ mặc nó cho các hoạt động hàng ngày, nhưng tôi cũng sẽ mặc nó khi đi gặp bạn bè hoặc dạo chơi trong một buổi hẹn hò bình thường.
Bạn thấy có gì thích không? Bạn có thể mua hàng và ủng hộ blog của tôi cùng lúc bằng cách mua hàng qua các liên kết liên kết liên kết trong bài viết này.
Set đồ #2: Áo len cổ lọ + Giày slip-on
![set đồ thu với quần jeans phồng](https://i0.wp.com/www.michelletomczak.com/wp-content/uploads/2020/09/IMG_8383.jpg)
Áo len (cũ từ Madewell – tương tự) | Quần jeans | Bông tai | Giày sneakers
Tôi yêu set đồ này vì nó rất thoải mái và có nhiều hấp dẫn. Áo len này mềm và ấm áp và hình dáng cổ lọ khá ăn ý với quần jeans phồng. Màu sắc và chất liệu của áo len mang đến sự hấp dẫn cho trang phục, cũng như giày slip-on được kiểm tra. Đây là một bộ trang phục hàng ngày có thể dễ dàng nâng cao bằng cách đổi giày sneakers thành bốt.
Set đồ #3: Áo blouse + Áo khoác + Bốt
![phụ nữ](https://i0.wp.com/www.michelletomczak.com/wp-content/uploads/2020/09/IMG_8488.jpg)
![set đồ thu với quần jeans phồng](https://i0.wp.com/www.michelletomczak.com/wp-content/uploads/2020/09/IMG_8477.jpg)
Áo blouse (hết hàng – tương tự màu trắng từ cùng thương hiệu) | Áo khoác | Bông tai | Quần jeans | Bốt (cũ – phiên bản mới trong năm nay) | Túi đeo (cùng một phiên bản bằng vật liệu nhám)
Bộ quần áo này cảm giác như một bộ trang phục dạo chơi hoặc dạo phố. Tôi thích sự đối xứng trong trang phục như chất liệu nhựa bảo vệ giả da đen đậm so với áo chiffon nhẹ nhàng, bay bổng. Tôi thích pha trộn phong cách mạnh mẽ và thể hiện cái tinh tế và nam tính khi tạo bộ trang phục.
Set đồ #4: Áo dài tay + Áo len cardigan + Bốt
![phụ nữ](https://i0.wp.com/www.michelletomczak.com/wp-content/uploads/2020/09/IMG_8392.jpg)
Áo | Áo len (cũ – tương tự cùng thương hiệu) | Túi | Quần jeans | Bốt (cũ – phiên bản mới)
Đây là một trang phục hàng ngày khác. Tôi thích sự kết hợp màu sắc trong bộ trang phục này – quần jeans xanh dương kết hợp với bốt màu nâu nhạt, áo trắng, áo len màu gỉ sét và túi xách màu nâu sẫm – tất cả cùng nhau tạo nên không khí mùa thu. Tôi yêu chất liệu và đã sử dụng chúng vào trang phục này cả trên áo và áo len.
Set đồ #5: Áo thun hình in lớn + Áo len + Giày bít
![70](https://i0.wp.com/www.michelletomczak.com/wp-content/uploads/2020/09/IMG_8449.jpg)
Áo thun hình in (hết hàng – tương tự) | Bông tai | Quần jeans | Áo len (cũ) | Giày bít
Bộ trang phục cuối cùng này thoải mái và có vẻ retro với áo thun hình in to. Tôi thêm giày bít dệt và áo len lông cho thêm chất liệu. Tôi sẽ mặc nó như một bộ trang phục hàng ngày cho các hoạt động hàng ngày.
Cảm ơn bạn đã đọc bài viết này! Nếu bạn quan tâm biết quần jeans nào khác tôi sẽ mặc vào mùa thu này, hãy xem bài viết này về tất cả các loại quần jeans mùa thu của tôi cùng với danh sách mong muốn quần jeans của tôi!
Còn bạn thì sao, bạn có thích quần jeans phồng không? Những kiểu quần jeans bạn yêu thích hiện tại là gì? Tôi muốn nghe từ bạn trong phần bình luận dưới đây!