Để trông điệu đà và mang tính unisex, việc sử dụng đôi giày da nâu là ý tưởng tốt. Nhưng đừng hiểu lầm nhé. Trông unisex vẫn có thể giúp bạn trông xinh đẹp. Thực ra, chính điều này mà bài viết này muốn nhắc đến. Tôi sẽ hướng dẫn bạn cách phối đôi giày da nâu một cách cá tính và xinh đẹp. Cách tốt nhất để học cách phối đồ là nghiên cứu những hình ảnh hấp dẫn. Vì vậy, tôi đã tìm vài ý tưởng trang phục tuyệt đẹp với đôi giày da nâu cho bạn. Hãy cùng xem ngay nhé.
Áo len màu bò nhạt kết hợp với quần jeans đen và giày da nâu
nguồn
Hãy bắt đầu danh sách các ý tưởng trang phục thú vị và cá tính với một set đồ văn phòng kiểu business casual đẳng cấp mà dễ dàng nhưng mới lạ. Để có được trang phục này, bạn có thể mặc một chiếc áo sơ mi trắng kết hợp với một chiếc áo len màu bò dài. Nàng có thể mix cùng một chiếc quần jean ôm sát màu đen. Điểm nhấn của set đồ chính là đôi giày da nâu cá tính.
Áo trắng boyfriend lụa với quần jeans màu đen và giày da nâu gót tròn
nguồn
Để trông thanh thoát và tươi mới, đây là set đồ bạn có thể thử. Mặc một chiếc áo sơ mi lụa đặc trưng, kết hợp với một chiếc quần skinny màu xanh da trời đậm. Đôi giày da nâu gót tròn sẽ tạo nên vẻ đẹp cá tính cho trang phục này. Thêm vào đó, một chiếc ví da đen sẽ là điểm nhấn hoàn hảo.
Quần jeans màu xanh da trời nhạt kết hợp với giày oxford da nâu
nguồn
Để trông đơn giản và trẻ trung, thay vì mặc một chiếc quần jean ôm sát màu xanh đậm hoặc đen, hãy thử một chiếc quần jean với màu xanh nhạt. Kết hợp cùng một chiếc áo sơ mi lụa màu trắng lớn không cài nút. Đôi giày oxford da nâu sẽ hoàn thiện trang phục một cách tinh tế và độc đáo.
Áo khoác dáng dài màu lạc đà kết hợp với quần jeans ôm sát màu đen và mũ nồi
nguồn
Đây là một trang phục lớp tốt hơn và tinh tế hơn. Phần trên của set đồ là một chiếc áo sơ mi caro đen trắng kết hợp cùng một kiểu áo vest đen và một chiếc áo khoác dài màu nâu. Mix cùng một chiếc quần jeans ôm sát màu đen. Đi kèm với đó là một chiếc mũ nồi đen và một đôi giày da nâu. Set đồ này sẽ giúp bạn trông tự tin và thêm phần nghệ thuật.
Áo len sọc đen trắng kết hợp với quần jeans và giày da nâu
nguồn
Đây là một trang phục phá cách và thời trang đường phố. Để tạo ra set đồ này, bạn có thể mặc một chiếc áo len dệt sọc ngang đen trắng trên áo sơ mi chambray màu xanh đậm. Kết hợp với đó là một chiếc quần jeans ôm sát màu đen. Đôi giày da nâu sẽ hoàn thiện trang phục một cách vô cùng tinh tế.
Áo khoác da màu đen kết hợp với áo sơ mi lụa trắng và dép xỏ ngón da nâu
nguồn
Để tạo ra một set đồ hấp dẫn và thời thượng, hãy lựa chọn áo khoác da màu đen cùng với áo sơ mi lụa trắng thoải mái. Phối chúng với một chiếc quần jeans skinny màu đen. Để hoàn thiện, hãy đi dép xỏ ngón da nâu. Không quên sử dụng túi xách da lớn màu đen để điểm nhấn cho set đồ cá tính này.
Quần skinny cạp cao màu xanh da trời đậm kết hợp với giày oxford da nâu
nguồn
Đây là một set đồ rất tối giản. Nếu thay đổi đôi giày da nâu bằng đôi giày sneaker trắng, set đồ sẽ không còn mang phong cách độc đáo và thời trang nữa. Để tạo ra set đồ này, chỉ cần mặc một chiếc áo sơ mi chambray homme màu xanh nhạt trên áo jean ôm cạp cao màu xanh đậm. Để hoàn thiện set đồ, hãy đi đôi giày oxford da nâu.
Áo blouse màu đen kết hợp với chân váy skater in họa tiết và giày da nâu
nguồn
Thường thì trang phục màu đen sẽ trông khá tối màu và nghiêm túc nhưng đối với bộ trang phục đáng yêu này thì hoàn toàn không phải vậy. Để có set đồ này, bạn có thể mặc một chiếc áo blouse thoải mái màu đen kết hợp với một chiếc váy trắng đặc trưng và in họa tiết. Điểm cuối cùng chính là đôi giày da nâu thú vị.
Áo sơ mi trắng chấm bi đen kết hợp với quần skinny cạp cao và giày da nâu
nguồn
Để có set đồ sành điệu và độc đáo này, chỉ cần mặc một chiếc áo chấm bi đen trắng thoải mái. Kết hợp với một chiếc quần jeans cạp cao ôm sát. Đôi giày da nâu sẽ kết hợp tuyệt vời với set đồ này. Nếu thêm thêm chiếc áo khoác da màu đen, bạn sẽ trông thật phong cách và ấm áp.
Áo khoác len dài màu đen kết hợp với quần skinny rách màu xanh xám dẫn màu và giày da nâu
nguồn
Để trông thời thượng và thoải mái trong lúc làm việc, bạn có thể mặc một chiếc áo sơ mi trắng kết hợp với một chiếc áo len slim fit màu xám và một chiếc áo khoác dài đen. Mix cùng một chiếc quần jeans ôm sát màu xanh xám với phong cách rách. Đôi giày oxford da nâu sẽ hoàn thiện set đồ này.
Áo khoác blazer màu đen kết hợp với áo len màu xám và quần jeans cạp cao màu xanh
nguồn
Đây là một set đồ công sở thông minh và sang trọng. Để có được trang phục này, bạn có thể mặc một chiếc áo len cổ lọ màu xanh. Kết hợp với một chiếc áo blazer slim fit màu đen. Áo len màu xanh da trời là sự lựa chọn hoàn hảo. Để hoàn thiện set đồ, hãy đi đôi giày oxford da nâu và một chiếc túi xách da đen.
Áo len màu xám kết hợp với áo len màu xanh dương và quần jeans ôm sát
nguồn
Để trông thoải mái và ấm áp, bạn có thể mặc áo len màu xanh dương với áo len màu xám rộng. Mix cùng một chiếc quần jeans ôm sát màu đen. Hoàn thiện set đồ với đôi giày da nâu và một chiếc túi xách da đen.
Đầm len áo khoác dệt màu xám với tất cao đùi và giày da nâu nhạt
nguồn
Để có được set đồ tươi mới và sexy nhẹ nhàng, bạn có thể mặc đầm len áo khoác dệt màu xám như tâm điểm của set đồ. Kết hợp với tất cao đùi màu đen và giày da nâu nhạt.
Hy vọng bạn đã thích các ý tưởng về trang phục với đôi giày da nâu mà tôi vừa đề cập ở trên. Chúng thực sự có thể giúp bạn trông cá tính và độc đáo.